กิจกรรมส่งเสริมการอ่านห้องสมุดเคลื่อนที่ บ้านดอยเวียง
วันที่ 21 ธันวาคม 2560 กศน.อำเภอไชยปราการ ร่วมกับอำเภอและส่วนราชการต่างๆ ได้ออกหน่วยเคลื่อนที่เพื่ออำนวยการบริการให้กับประชาชน บ้านดอยเวียง อ.ไชยปราการ จ.เชียงใหม่ โดยห้องสมุดประชาชนได้จัดกิจกรรมเรียนรู้จากปากกาอัจฉริยะ ระบายสีภาพวันคริสต์มาส บริการหนังสือน่าอ่าน และสนุกกับการละเล่นต่างๆ ให้แก่เด็ก นักเรียน บ้านดอยเวียง #การอ่านก่อเกิดสติ ปลูกปัญญา สร้างสรรค์จินตนาการ
ภาพบรรยากาศการจัดกิจกรรมส่งเสริมการอ่าน
![](/lib/Lib_Chaiprakarn/UserFiles/Image/25507763_1612179785507935_6633810085122296648_n.jpg)
ให้เด็กออกกำลังกายเพื่อเข้าสู่การเรียนรู้
![](/lib/Lib_Chaiprakarn/UserFiles/Image/25445943_1612176835508230_8837030429211771869_n.jpg)
เด็กๆเรียนรู้ภาษาจากปากกา 3 ภาษา
![](/lib/Lib_Chaiprakarn/UserFiles/Image/25446050_1612176032174977_3664825266680015611_n.jpg)
![](/lib/Lib_Chaiprakarn/UserFiles/Image/25498510_1612174892175091_4816843603576572652_n.jpg)
เด็กๆระบายสีรูปภาพเพื่อฝึกทักษะและจินตนาการ
![](/lib/Lib_Chaiprakarn/UserFiles/Image/25591616_1612177238841523_285328794158049635_n.jpg)
![](/lib/Lib_Chaiprakarn/UserFiles/Image/25498349_1612177598841487_4752046962911203123_n.jpg)
![](/lib/Lib_Chaiprakarn/UserFiles/Image/25446050_1612176032174977_3664825266680015611_n.jpg)
![](/lib/Lib_Chaiprakarn/UserFiles/Image/25659637_1612175152175065_6021536093174825290_n.jpg)
![](/lib/Lib_Chaiprakarn/UserFiles/Image/25660184_1612177065508207_8133250221957494234_n.jpg)
![](/lib/Lib_Chaiprakarn/UserFiles/Image/25552139_1612177308841516_9208263013052850633_n.jpg)
![](/lib/Lib_Chaiprakarn/UserFiles/Image/25592086_1612175525508361_2072889097372597460_n.jpg)
![](/lib/Lib_Chaiprakarn/UserFiles/Image/25592086_1612175525508361_2072889097372597460_n.jpg)
![](/lib/Lib_Chaiprakarn/UserFiles/Image/25446100_1612180738841173_7943101332430619347_n.jpg)
เข้าชม : 854
|